Author Topic: เผยเทคนิค ธุรกิจออนไลน์  (Read 83 times)

bbank

• Community Member
  • *
    • View Profile
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนเลย ดิฉันชื่อ แป้ง ชื่อจริง Sunisa Chitcharoenwong อายุ 27 ปี เป็นเจ้าของเว็บไซต์ ธุรกิจออนไลน์ แห่งนี้ค่ะ

แป้งเองเป็นคนนึงที่ฝันอยากมีรายได้แบบ Passive income มาตั้งแต่วัยรุ่นเลยค่ะ และอยากมองหางานอะไรก็ได้ที่เราทำได้จากที่บ้าน ได้มีเวลาอยู่กับครอบครัวและคนรักไปด้วยเลย ไม่ต้องตื่นเช้าไปทำงานที่เราต้องทนทำไปแค่รอรับเงินเดือน ไม่ต้องทนอยู่กับเพื่อนร่วมงานที่วันๆนั่งเม้ามอยเรื่องไร้สาระ ไม่ต้องกางปฏิทินหาวันหยุดประจำปีเพื่อไปเที่ยวพักผ่อน พอถึงเวลาก็ไปแย่งกันกินแย่งกันเที่ยวอยู่ดี มันคือการพักผ่อนซะที่ไหนล่ะจริงไหมคะ? วันนี้แป้งเลยเลือกที่จะฉีกกฎเกณฑ์ ที่คนกว่า 90% ก้มหน้าก้มตาทำตามกัน เพียงแค่เชื่อว่าทำตามๆกันแล้วมันจะดีเอง สุดท้ายก็เหนื่อยกันแบบไม่รู้จบไม่รู้สิ้น บางคนชีวิตก็ยิ่งติดลบหนักเข้าไปอีก

คุณรู้หรือไม่ว่า คนกว่า 90% ที่ว่ามาข้างต้นไม่รู้ว่าการทำเงินให้มาก โดยไม่ต้องออกแรงเยอะหรือต้องใช้เวลาทั้งชีวิตเพื่อหามันมานั้นมันมีอยู่จริง หรือบางคนไม่รู้เลยด้วยซ้ำ (น่าสงสารตรงที่ไม่รู้เลยนี่แหละ) แต่คุณเชื่อหรือไม่ว่า แป้งรู้เรื่องนี้ตั้งแต่อายุยังน้อย(ก็ไม่ได้ถือว่าน้อยมากนะ) เมื่อตอนแป้งอายุ 21 ปี แป้งได้รู้จักกับธุรกิจเครือข่ายเป็นครั้งแรก และในตอนนั้นเชื่อไหมคะว่า แป้งกระโดดเข้าใส่แบบไม่คิดชีวิต! ทั้งๆทีในช่วงนั้นภาพของธุรกิจเครือข่ายที่คนส่วนใหญ่มองค่อนข้างจะติดภาพลบๆซะมากกว่า T_T …แต่ก็นะ แป้งไม่แคร์สายตาใครมอง โดยใช้ความคิดพื้นฐานว่า… “ฉันเชื่อว่ามันต้องมีซักคนที่เห็นด้วยกันชั้น และพร้อมขยายธุรกิจไปด้วยกัน”

แต่ถึงอย่างนั้นก็เถอะ เส้นทางที่เดินก็ไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบ ล้มบ้างเจ็บบ้าง เสียสติบ้าง 555 (จริงๆนะ) แต่แป้งก็พยายามลุกขึ้นมาสู้ต่อเดินหน้าต่อ ก็เพราะแรงผลักดันสูงสุดที่ทำให้แป้งทุ่มเท มุ่งมั่นกัดไม่ปล่อยมาตลอด 6 ปี นั่นคือเป้าหมายที่ว่า “ต่อไปนี้ฉันจะไม่ต้องทำงานไปตลอดชีวิต เหนื่อยแค่ไม่กี่ปี แต่มีรายได้ไหลเข้ามาตลอด และมีชีวิตที่เหลืออยู่ได้ทำในสิ่งที่ฉันรักอยู่กับคนที่ฉันรักก็แค่นั้น” หลายคนฟังดูแล้วมันแทบจะเป็นไปได้ยาก แต่แป้งเชื่อมาเสมอว่ามันเป็นไปได้ และตอนนี้มันเป็นไปแล้วค่ะ พูดจริงนะ 555ทางเข้าufabet   

และใน”ทุกๆวันนี้ แป้งก็สามารถมีชีวิตในแบบที่แป้งต้องการไปได้แล้วเกือบ 100% ค่ะ” เอาง่ายๆว่า แป้งไม่ต้องไปเป็นลูกจ้างใคร ทำธุรกิจตอนไหนก็ได้ที่มีคอมและเน็ต อยากไปไหนกับคนที่เรารักในวันที่คนอื่นเค้าทำงานก็ทำได้ค่ะ และนี่ก็คือชีวิตที่แป้งเลือก และมันก็เกิดขึ้นแล้วจริงๆ หากเพื่อนๆมีความต้องการคล้ายๆกันกับแป้ง นับว่าเราโชคดีมากที่มาพบเจอกันค่ะ

และทั้งหมดนั้นจะเกิดขึ้นไม่ได้ ถ้าแป้งไม่เริ่มมองหาอะไรให้ชีวิตซะที จาก “จุดเริ่มต้น” ที่แป้งมองหาธุรกิจที่ตอบโจทย์รูปแบบชีวิต “ทำที่บ้าน ไม่ต้องขาย ไม่ต้องตื๊อ ไม่ต้องชวน แต่เป็นการสร้างเครือข่ายจริงๆ” และเหมือนสวรรค์เป็นใจ ที่พาแป้งมาเจอกับ “ธุรกิจออนไลน์” ที่นี่ ที่สามารถสร้างรายได้ให้เราอย่างมั่นคงจริงๆ จากการทํางานผ่านเน็ตล้วนๆ โดยไม่ต้องออกจากบ้านเลยแม้แต่ก้าวเดียวจริงๆค่ะ